Ƙa'idar aiki na gogaggen motsi na lantarki
GudumaTsawon 28MMBabban tsarin aikin rawar lantarki da aka goge shine stator + rotor + goge, wanda ke samun jujjuyawar jujjuyawar ta hanyar jujjuyawar maganadisu, ta haka ne ke fitar da kuzarin motsa jiki.Goga da na'urar sadarwa suna cikin hulɗa da juna akai-akai, kuma suna taka rawar gudanarwa da motsi yayin juyawa.
Motar lantarki da aka goga tana ɗaukar motsi na inji, sandar maganadisu baya motsawa, kuma nada tana juyawa.Lokacin da rawar wutan lantarki ke aiki, nada da na'urar motsa jiki suna juyawa, amma ƙarfe na maganadisu da goga na carbon ba sa juyawa.Madaidaicin shugabanci na yanzu na nada yana canzawa ta inverter da goga na lantarki wanda ke juyawa tare da rawar lantarki.
A cikin wannan tsari, ana shirya ƙarshen shigarwar wutar lantarki guda biyu na nada a cikin zobe, bi da bi, an raba su da juna ta hanyar sanya kayan da za su samar da silinda, wanda ke da alaƙa da mashin motsa jiki na lantarki.Ana samar da wutar lantarki daga abubuwa biyu na carbon.Ƙananan ginshiƙai (gogashin carbon), ƙarƙashin aikin matsi na bazara, danna maki biyu akan silinda na shigar da wutar lantarki ta sama daga ƙayyadaddun wurare guda biyu don ƙarfafa nada.
Yayin da rawar wutan lantarki ke jujjuyawa, ana samun kuzari daban-daban ko kuma sanduna biyu na coil iri ɗaya a lokuta daban-daban, ta yadda igiyar NS na coil ɗin da ke samar da filin maganadisu da NS sandar maɗaukakiyar maganadisu na dindindin mafi kusa suna da bambancin kusurwa mai dacewa., Samar da wutar lantarki don tura rawar lantarki don juyawa.Na'urar lantarki ta carbon tana zamewa akan tashar coil, kamar goga a saman abin, don haka ana kiran shi "bushi" na carbon.
Abin da ake kira "buga masu nasara, rashin nasara kuma yana goge."Saboda zamewar juna, za a goge gogewar carbon, wanda zai haifar da asara.Kunnawa da kashe buroshin carbon da tashoshi na coil za su canza, kuma tartsatsin wutar lantarki zai faru, za a haifar da fashewar electromagnetic, kuma kayan lantarki za su damu.Bugu da ƙari, saboda ci gaba da zamewa da gogayya, goga zai zama Constant lalacewa da tsagewa kuma shine mai laifi ga aikin goga na ɗan gajeren lokaci.
Idan goga ya lalace, yana buƙatar gyara, amma zai zama da wahala a sake gyara shi akai-akai?A gaskiya ma, ba zai yiwu ba, amma ba zai fi kyau ba idan akwai rawar lantarki wanda baya buƙatar canza goga?Wannan ita ce rawar da ba ta da goga.
Ƙa'idar aiki na rawar lantarki mara goge
Sowar wutar lantarki mara goge, kamar yadda sunan ke nunawa, rawar lantarki ne ba tare da goga na lantarki ba.Yanzu da babu buroshi na lantarki, ta yaya za a iya ci gaba da gudanar da aikin rawar wutar lantarki?
Ya zamana cewa tsarin rawar sojan lantarki mara goga ya yi daidai da na gogaggen rawar lantarki:
A cikin rawar lantarki mara gogewa, ana kammala aikin motsa jiki ta hanyar da'irar sarrafawa a cikin mai sarrafawa (yawanci firikwensin Hall + mai sarrafawa, ƙarin fasahar ci gaba shine maɗaukakiyar maganadisu).
Haɗin lantarki da aka goga yana da ƙayyadaddun sandar maganadisu kuma nada yana juyawa;rawar wutar lantarki mara goga tana da kafaffen nada kuma sandar maganadisu tana juyawa.A cikin rawar wutar lantarki mara goge, ana amfani da firikwensin Hall don fahimtar matsayin igiyar maganadisu na maganadisu na dindindin, sannan kuma bisa ga wannan fahimta, ana amfani da da'irar lantarki don sauya alkiblar halin yanzu a cikin nada a daidai lokacin da ya dace. don tabbatar da cewa an samar da ƙarfin maganadisu a madaidaiciyar hanya don fitar da rawar lantarki.Kawar da gazawar na gogaggen lantarki drills.
Waɗannan da'irori sune masu sarrafa na'urorin lantarki marasa goga.Hakanan za su iya aiwatar da wasu ayyuka waɗanda ba za a iya aiwatar da su ta hanyar goge goge na lantarki ba, kamar daidaita kusurwar wutar lantarki, birki rawar wutar lantarki, yin jujjuyawar aikin lantarki, kulle rawar wutar lantarki, da yin amfani da siginar birki don dakatar da wutar lantarkin. ..Kulle ƙararrawa na lantarki na motar baturi yanzu yana yin cikakken amfani da waɗannan ayyuka.
Lokacin aikawa: Satumba-24-2022